Landsmótið fór fram 26. og 27. febrúar 2016 í skotaðstöðu Skotfélags Vesturlands í Brákarey í Borgarnesi.     

Keppt var í þremur greinum, Loftskammbyssu, Glockbyssu og Opnum flokki. Verðlaunaafhending fór fram á mótsstað.

Mótsstjóri var Ómar Jónsson.

Úrslit urðu eftirfarandi:    

                       
    Loftskammbyssa                  
  Nr. Keppandi Embætti 1 2 3 4 Alls Meðalt. Innri 10ur  
  1 Þórir Ingvarsson LRH 90 91 87 90 358 59,67 5  
  2 Ólafur Egilsson LSR 88 93 89 88 358 59,67 4  
  3 Ómar Jónsson LVL 87 83 82 91 343 57,17  
  4 Gísli Þorsteinsson LRH 80 86 85 90 341 56,83  
  5 Jón Arnar Sigurþórsson LVL 86 84 83 80 333 55,50  
  6 Kristján Ingi Hjörvarsson LVL 82 81 87 82 332 55,33  
  7 Jón S. Ólason LVL 83 85 82 79 329 54,83  
                       

                 
  Úrslit í sveitakeppni Loftskammbyssa  
  1. LVL 2. LRH/LSR  
  Ómar Jónsson 343 Þórir Ingvarsson 358  
  Jón Arnar Sigurþórsson 333 Ólafur Egilsson 358  
  Kristján Ingi Hjörvarsson 332 Gísli Þorsteinsson 341  
  Samtals 1008 Samtals 1057  
                 

     

                       
    Glockbyssa                  
  Nr. Keppandi Embætti 10 m. 25 m. 20 m. 15 m. 10 m. Samtals X  
  1 Kristján Ingi Hjörvarsson LVL 48 44 38 49 50 229 14  
  2 Guðlaugur Freyr Jónsson LRH 49 44 46 47 40 226 12  
  3 Gísli Þorsteinsson LRH 45 44 32 50 45 216 15  
  4 Jón S. Ólason LVL 45 34 46 48 30 203 14  
  5 Arnar Geir Magnússon LVL 38 43 40 47 35 203 9  
  6 Ólafur Egilsson LSR 41 40 42 44 35 202 16  
  7 Jóhann Örn Jónbjörnsson LVL 43 45 41 48 25 202 11  
  8 Eggert Magnússon RLS 49 45 42 44 15 195 5  
  9 Kolbrún Björg Jónsdóttir LRH 46 47 36 50 15 194 9  
  10 Ómar Jónsson LVL 49 34 41 48 20 192 8  
  11 Jóhanna Skjönhaug LSS 30 37 45 45 30 187 11  
  12 Marinó Ingi Emilsson LRH 38 38 41 43 25 185 12  
  13 Þórir Ingvarsson LRH 41 41 40 45 10 177 8  
  14 Guðmundur Berg LRH 19 42 43 47 10 161 14  
  15 Sigurður Ingi Grétarsson LVL 42 34 30 40 15 161 6  
  16 Trausti Freyr Jónsson LVL 40 23 24 48 20 155 7  
  17 Jón Arnar Sigurþórsson LVL 43 15 34 33 30 155 5  
  18 Stefnir Örn Sigmarsson LVL 31 27 27 43 15 143 6  
  19 Sandra Pawlik LVL 24 14 37 46 20 141 1  
  20 Sunneva Burgess LVL 14 48 23 43 10 138 10  
  21 Silvía Llorenz LVL 16 23 23 47 5 114 3  
                       

                 
  Úrslit í sveitakeppni  Glockbyssa  
  1. LRH 2. LRH/LSR  
  Guðlaugur Freyr Jónsson 226 Gísli Þorsteinsson 216  
  Kolbrún Björg Jónsdóttir 194 Ólafur Egilsson 202  
  Marinó Ingi Emilsson 185 Þórir Ingvarsson 177  
  Samtals 605 Samtals 595  
   
  3. LVL - 1 4. LVL - 2  
  Kristján Ingi Hjörvarsson 229 Jón S. Ólason 203  
  Ómar Jónsson 192 Arnar Geir Magnússon 203  
  Jón Arnar Sigurþórsson 155 Stefnir Örn Sigmarsson 143  
  Samtals 576 Samtals 549  
   
  5. LVL - 3 6. LVL - 4  
  Jóhann Örn Jónbjörnsson 202 Sigurður Ingi Grétarsson 161  
  Sandra Pawlik 141 Trausti Jónsson 155  
  Sunnefa Burgess 138 Silvía Llorenz 114  
  Samtals 481 Samtals 430  
                 

     

                           
    Opinn flokkur                    
        Precision       Duel          
  Nr. Keppandi Embætti 2 4 6 Alls 8 10 12 Alls Samtals  
  1 Ómar Jónsson LVL 85 90 85 260 83 83 77 243 503  
  2 Kristján Ingi Hjörvarsson LVL 90 77 82 249 76 82 84 242 491  
  3 Ólafur Egilsson LSR 91 85 89 265 78 63 81 222 487  
  4 Jón Arnar Sigurþórsson LVL 74 74 73 221 87 87 83 257 478  
  5 Jón S. Ólason LVL 87 77 84 248 83 62 78 223 471  
  6 Þórir Ingvarsson LRH 86 83 82 251 70 73 75 218 469  
  7 Gísli Þorsteinsson LRH 72 83 77 232 63 81 69 213 445  
                           

   

                 
  Úrslit í sveitakeppni  Opinn flokkur  
  1. LVL 2. LRH/LSR  
  Ómar Jónsson 503 Ólafur Egilsson 487  
  Kristján Ingi Hjörvarsson 491 Þórir Ingvarsson 469  
  Jón Arnar Sigurþórsson 478 Gísli Þorsteinsson 445  
  Samtals 1472 Samtals 1401